Weather update error

Any questions? Any answers?
Post Reply
tdh10
Name: Lee Min

Weather update error

Post by tdh10 » Wed Oct 24, 2018 8:15 am

“Làm thế nào để trở nên giàu có?” Đấy là câu hỏi mà bất cứ ai cũng từng tự hỏi mình trong đời, và đa số chúng ta đều nghĩ rằng mua xổ số là một trong những cơ hội tốt nhất để mình trở thành những tỷ phú. Thế nhưng không phải ai cũng may mắn trúng vé số để gia nhập vào giới thượng lưu.

Xem thêm : xsmn thu 2

Image

Hãy ghi rõ mục tiêu của mình ra giấy và thực hiện chúng

Chúng ta dễ dàng bắt gặp những người này hay người kia trở nên giàu có nhờ may mắn trúng được xổ số, và chúng ta ao ước rằng một ngày nào đó chúng ta sẽ được như thế. Thế nhưng như đã nói không phải ai cũng may mắn trúng số để trở nên giàu có, vậy câu hỏi được đặt ra là làm thế nào để trở nên giàu có mà không cần phải trúng xổ số?

Những người lười biếng, tư duy kém sẽ ngay lập tức phủ nhận việc trở nên giàu có hoàn toàn nhờ vào năng lực cá nhân, sự cố gắng của mỗi người. Những người như thế luôn nghĩ người giàu có phải có một xuất thân quý tộc, được sinh ra từ những gia đình khá giả, chỉ có như vậy họ mới có thể giàu có mà không cần làm gì, cũng như không cần phải chơi xổ số.

Đấy là một quan niệm hoàn toàn sai lầm. Ai cũng có thể trở nên giàu có mà không cần phải trúng xổ số nếu như có được những suy nghĩ tích cực, có được những kế hoạch hoàn hảo. Đầu tiên là bạn phải biết mình muốn gì. Một tỷ phú đã từng chia sẻ rằng có rất nhiều người thậm chí không biết rằng họ muốn gì, muốn được trở nên như thế nào trong cuộc đời của mình.

Hãy viết tất cả những mục tiêu mà mình muốn ra giấy, ví dụ như mức lương mong muốn, nơi mình muốn đến... Những mục tiêu ấy phải đủ lớn dựa trên thực tế của bản thân, đừng viết những cái gì đấy bình thường quá, nằm trong tầm tay của mình. Làm như vậy bạn sẽ có đủ động lực để phấn đấu mỗi khi nhìn vào tờ giấy ấy. Bạn sẽ phải luôn tìm ra thử thách của bản thân, đánh thức hết những khả năng tiềm ẩn trong mình để đạt được những mục tiêu ấy, điều đấy khiến bạn trở nên mạnh mẽ, và bạn sẽ nhanh chóng đạt được những điều mà mình cần có trong cuộc sống.

Chi tiết : XSMN thu 2 hang tuan

Image

Tham gia vào CLB của những người giàu sẽ giúp bạn có nhiều cơ hội phát triển bản thân

Bạn cũng có thể tham gia vào một câu lạc bộ mà những người giàu có hay lui tới, như một CLB Golf hay bóng đá. Trong thể thao không bao giờ có giới hạn, càng không bao giờ có những khoảng cách của người giàu và nghèo. Tham gia một CLB đấy giúp bạn tiếp cận làm quen với những người giàu có, qua đấy hiểu được như tư duy của họ, cách họ kiếm tiền, và biết đâu đấy nếu mối qian hệ đủ tốt bạn hoàn toàn có thể nhận được sự giúp đỡ của họ trong tương lai.

Tham khảo : Xổ số miền Nam thứ 2

Post Reply